Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… De0dce647b923e9a7b1cd046d699e22e_42737318.banner12
Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Top10
Đăng ký
Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Chào mừng các bạn đến với diễn đàn
» Nếu đây là lần đầu tiên bạn tham gia diễn đàn, xin mời bạn xem phần hỏi/đáp để biết cách dùng diễn đàn.
» Để có thể tham gia thảo luận, các bạn phải đăng ký làm thành viên. Bấm vào đây để đăng ký.

Share|

Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp…

Tác giảThông điệp
Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Post_left_topCó sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Post_right_top
The Restart life
Tước hiệuNew addfriend

New addfriend

The Restart life

Status:

Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… 2 Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… 1
Bài gửiTiêu đề: Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… I_icon_minitimeTue Feb 21, 2012 9:37 am

The Restart life đã nói

Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Post_t10 Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Post_t12
Cuộc sống bộn bề, tất bật để rồi con người ai cũng xuôi theo nó. Nhưng không không phải tất cả mọi người đều có thể bước theo cho kịp cuộc đua không giới hạn ấy.
Tôi có định hướng cho tương lai? Tôi có thể làm gì sau này? Tôi có thể sồng tốt hơn? Tôi làm được điều đó sao? … Hàng trăm câu hỏi với tất cả chúng ta, với tôi và với bạn. Nhiều lúc giữa ngã rẽ của cuộc đời ta chẳng biết sẽ chọn con đường nào tiếp theo? Khi cuộc sống đang êm đềm, bỗng một ngày bước vào chỗ ngoặt chúng ta sẽ làm thế nào?

Tôi sống vì cái gì? Ai cần quan tâm. Nhưng đời là thế cứ sống để cảm thấy vui, buồn. Cấp 3, hết lớp 10 tôi cũng không để ý. Nhưng khi sắp bước vào lớp 11 tôi lại thấy thật nực cười. Tốn bao thời gian cho những việc vô thưởng vô phạt. Bất lực. Uổng phí. Tôi đã thực sự có những gì và làm được những gì? Câu trả lời ko nằm trong tôi nhưng lại ở xung quanh tôi.
Hôm qua lúc ngồi bọc sách vở chuẩn bị cho năm học mới em trai tôi hỏi tôi rằng:

- Chị ơi! Sau này học xong em sẽ làm gì nhỉ?

Tôi bỗng bật cười. " Chị làm sao biêt được hả em"

- Vậy thì chán lắm, học chỉ để thế thôi à? Năm nay chị bọc sách với em, năm sau cũng vậy nhưng năm sau nữa em sẽ bọc một mình chị nhỉ?

Tôi giật mình.

Giật mình vì thời gian trôi…

Giật mình vì biết bao dự định và hoài bão vẫn chỉ ở trong đầu…

Giật mình vì chỉ còn 2 năm cố gắng…

Có lẽ, chúng ta quá vô tư hay thờ ơ với chính bản thân mình. Để rồi có những người không xác định trước tương lai, hay có nhưng gác lại chần chừ…

Tôi cũng vậy. Bạn có vậy không?

Vì sao nhỉ? Không có cam đảm, hay không đủ tự tin!- Cả 2- chắc là câu trả lời của tôi.

"Trên trái đất vốn làm gì có đường. Người ta đi mãi thì thành đường thôi" Câu nói của , Lỗ Tấn học từ năm lớp 9 mãi giờ bỗng nhiên tôi mới hiểu. Đường của tôi sẽ không có sẵn, tôi sẽ tự đi để thành một con đường mới của riêng tôi. Vấp ngã có. Khó khăn có. Gai cỏ có. Nhưng có sau đâu miễn là có can đảm để bước tiếp.
Chị không thể cho em câu trả lời của chính bản thân em đâu em trai ạ, nhưng chị có thể cho em một gợi ý"

"Lòng can đảm không tránh cho con người nỗi sợ hãi trước gian nguy, Nhưng nó sẽ giúp ta đứng dậy vượt qua gian nguy đó ” - NHỚ NHÉ!

Và gửi nó tới tất cả mọi người hi vọng sau mỗi khó khăn hãy tự mình đứng dậy.

Cảm ơn vì tất cả ^^!

saoday
Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Post_f12 Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp… Post_f10

Có sao đâu miễn là có can đảm để bước tiếp…

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

Quick Reply

Trang 1 trong tổng số 1 trang